“ป่อเต็กตึ๊ง สืบสานประเพณีสงกรานต์” สร้างสุข ใส่ใจ ผู้สูงวัย’
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
เมื่อวันที่10 เมษายน 2562 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ในโครงการ ‘ป่อเต็กตึ๊ง สร้างสุข ใส่ใจ ผู้สูงวัย’ เนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติปี 2562 นำโดย ศิริกุล โอภาสวงศ์ กรรมการและเหรัญญิก พร้อมด้วย จารุรัตน์ คุณัตถานนท์ กรรมการและรองเลขาธิการ, นายนิพนธ์ โชคภิรมย์วงศา กรรมการ, ชุติมา ตันศิริวัฒน์ ผู้ช่วยกรรมการ, นายพินัย ศรีพนาสณฑ์ รักษาการผู้จัดการฝ่ายสังคมสงเคราะห์ และ ปุ๊-อัญชลี จงคดีกิจ อาสาฯ ศิลปิน 28 นำเงินสดพร้อมสิ่งของ ประกอบไปด้วย ผ้าขนหนูจำนวน 2 ผืน, แป้งฝุ่นหอม, ยาหม่องเซียวเพียวอิ้ว และนมไวตามิ้ลด์ บรรจุในกระเป๋าผ้า มอบให้แก่ผู้สูงอายุกว่า 1,100 คน ที่อยู่ในหน่วยงานต่างๆ จำนวน 8 แห่ง ในพื้นที่ จ.นนทบุรี, จ.ปทุมธานี, จ.พระนครศรีอยุธยา, จ.สมุทรปราการ, และ จ.นครปฐม